โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2018 วันที่ 24 สิงหาคม 2561 ชิงทั้งหมด 34 เหรียญทอง

24/08/2018 Admin

 

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2018 วันที่ 24 สิงหาคม 2561 ชิงทั้งหมด 34 เหรียญทอง

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2018 วันที่ 24 สิงหาคม 2561 ชิงทั้งหมด 34 เหรียญทอง

CASAHOT98 รวบรวมโปรแกรมการแข่งขันวันนี้ กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 24 สิงหาคม 2561 ชิงชัยทั้งหมด 34 เหรียญทอง

พาราไกด์ดิ้ง
เริ่มแข่งขันเวลาเวลา 06.00 น. 

กอล์ฟ  
06.00 น.ประเภท บุคคลชาย, ทีมชาย
06.00 น.ประเภท บุคคลหญิง, ทีมหญิง
 
ยิงธนู 
เริ่มเวลา 08.50 น.

โบว์ลิ่ง // ชิง 1 เหรียญทอง 
09.00 น. ประเภททีม 6 คนหญิง (ญาณี แช่เบ้, ณัฐธิดา เสริฐลือชา, กรรตพร สิงหบุบผา, ธัญย์ชนก วิไลลักษณ์, ธิติมา ทองสะอาด, กัลยวรรณ์ พงษ์อเนกกุล)
        
จักรยาน // ชิง 2 เหรียญทอง
ประเภทถนน 
09.00 น. ไทม์ ไทรอัล บุคคลหญิง 20 กม (เพชรดารินทร์ สมราช)
14.00 น. ไทม์ ไทรอัล บุคคลชาย 40 กก.(ธุรกิจ บุญรัตนธนากร)

แฮนด์บอล
แฮนด์บอล เริ่มเวลา 09.00 น.

ปันจักสีลัต
09.00 น. รอบคัดเลือก 
– รุ่นน้ำหนัก 50-55 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนัก 55-60 กก.หญิง
– รุ่นน้ำหนัก 55-60 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนัก 60-65 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนัก 65-70 กก.ชาย
–  รุ่นน้ำหนัก 70-75 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนัก 85-90 กก.ชาย
– รุ่นน้ำหนัก 90-95 กก.ชาย

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2018 วันที่ 24 สิงหาคม 2561 ชิงทั้งหมด 34 เหรียญทอง

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2018 วันที่ 24 สิงหาคม 2561 ชิงทั้งหมด 34 เหรียญทอง

เรือพาย // ชิง 7 เหรียญทอง

เริ่มเวลา 09.00 น.
– กรรเชียง 1 คนพายคู่ชาย รุ่นไลท์เวท (จารุวัฒน์ แสนสุข)
– กรรเชียง 1 คนพายคู่หญิงรุ่นไลท์เวท (ไอริณ นีกรี )
– กรรเชียง 2 คนพายคู่ชายรุ่นไลท์เวท
– กรรเชียง 2 คนพายคู่หญิงรุ่นไลท์เวท (พุทธรักษา นีกรี, รจนา รักเหล่า)  
– กรรเชียง 4 คนพายคู่ชาย รุ่นทั่วไป
– กรรเชียง 4 คนพายเดี่ยวหญิงุร่นทั่วไป
– กรรเชียง 8 คนพายเดี่ยวชาย รุ่นไลท์เวท 
  
เซปักตะกร้อ
เซปักตะกร้อ ทีมชาย
09.00 น. ไทย พบ ลาว 
ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ทีวี ช่อง 23 

กีฬาปีนหน้าผา
 09.00 น. รอบคัดเลือก
– ประเภท คอมไบน์ บุคคลชาย (วินัย เรืองฤทธิ์, สิรภพ จิรจตุรพักตร์)
– ประเภท คอมไบน์ บุคคลหญิง (ปุณฑริกา ธัญญะวานิช, ปานแก้ว พลายพูลทรัพย์)
        
ฮอกกี้ 
ทีมชาย กลุ่มบี
10.00 น. โอมาน – ไทย
ถ่ายทอดสด PPTV  HD ช่อง 36

เทนนิส // ชิง 2 เหรียญทอง 
10.00 น. ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ
11.30 น. หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
ถ่ายทอดสด PPTV  HD ช่อง 36

แบดมินตัน
เริ่มแข่งขัน 12.00 น.
– ชายเดี่ยว รอบ 32 คน (โฆษิต เพชรประดับ พบ นิลลูก้า คารูนาราเน่ จากศรีลังกา)
– ชายคู่
– หญิงเดี่ยว 
– หญิงคู่
– คู่ผสม
ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ทีวี ช่อง 23

เรือใบ
 รอบสะสมคะแนน เริ่มเวลา 12.00 น.
– เลเซอร์สแตนดาร์ด  470 ชาย  49 อีอาร์ชาย
– อาร์เอสเอ็กซ์ ชาย, 470 หญิง 49 อีอาร์เอฟเอ็กซ์ หญิง
– อาร์เอสเอกซ์ หญิง
– เลเซอร์ เรเดียล
– โอเพ่น เลเซอร์ 4.7
– มิกซ์ อาร์เอสวัน
        
ยิงปืน // ชิง 2 เหรียญทอง
ยิงปืน ชิง 3 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.
– ปืนยาวชาย 300 ม.
– ปืนสั้นอัดลม 10 ม. หญิง (ธันยพร พฤกษากร, เณศรา จำปารัตน์)
– เป้าเคลื่อนที่ 10 ม.ชาย, รอบคัดเลือก 
– ปืนสั้นยิงเร็ว (ศรียานนท์ การดี, อิสรานุอุดม ภูริหิรัญพัชร)

 

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2018 วันที่ 24 สิงหาคม 2561 ชิงทั้งหมด 34 เหรียญทอง

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2018 วันที่ 24 สิงหาคม 2561 ชิงทั้งหมด 34 เหรียญทอง

มวยสากลสมัครเล่น 

14.00 น. รุ่นฟลายเวต 52 กก. ชาย
15.00 น. รุ่นไลต์เวต 60 กก. ชาย
16.00 น. รุ่นเวลเตอร์เวต 69 กก. ชาย
17.00 น. ฟลายเวตหญิงรุ่นน้ำหนัก 51 กก.
ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ทีวี ช่อง 23
      
สควอซ
14.00 น. ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
15.00 น. หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

ยกน้ำหนัก // ชิง 2 เหรียญทอง
14.00 น. รุ่น 63 กก. หญิง (รัตนวรรณ์ วามะลุน)
ถ่ายทอดสด เวิร์คพอยท์ ทีวี ช่อง 23
17.00 น. รุ่น 85 กก. ชาย
    
บาสเกตบอล 3 คน
15.00 น. ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม
17.00 น. ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม
     
กาบัดดี้ // ชิง 2 เหรียญทอง
15.00 น. ทีมชาย
17.00 น. ทีมหญิง

ซอฟท์บอล // ชิง 1 เหรียญทอง 
15.00 น. ทีมหญิง

ยิมนาสติก // ชิง 5 เหรียญทอง
เริ่มเวลา 16.00 น.
– โต๊ะกระโดดชาย
– คานทรงตัวหญิง
– บาร์คู่ชาย
– ฟลอร์เอ็กเซอร์ซายส์หญิง
– บาร์เดี่ยวชาย 
        
ฟุตบอลชาย
รอบ 16 ทีมสุดท้าย
16.00 น. จีน – ซาอุดิอาระเบีย
16.00 น. อินโดนีเซีย – ยูเออี
19.30 น. มาเลเซีย – ญี่ปุ่น
19.30 น. บังคลาเทศ – เกาหลีเหนือ

ฟุตบอลหญิง
16.00 น. เกาหลีใต้ – ฮ่องกง
19.30 น. ไต้หวัน – เวียดนาม

ยูยิตสู // ชิง 3 เหรียญทอง
16.00 น. ต่อสู้ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 56 กก. (สุวิจักขณ์ ขุนทอง, พยุงศักดิ์ สิงห์ฉลาด)
16.00 น. ต่อสู้ชายรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 69 กก. (รัชราช ยิ้มพลาย, บรรพต เลิศไธสง)
16.00 น. ต่อสู้หญิงรุ่นน้ำหนักไม่เกิน 49 กก. (สุวนันท์ บุญซ่อน, ศิรามล ดีพุดซา) 

ฟันดาบ // ชิง 2 เหรียญทอง
รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. ฟอยล์ ทีมชาย 
รอบชิงชนะเลิศ
18.00 น. เอเป้ ทีมหญิง

ว่ายน้ำ // ชิง 6 เหรียญทอง
รอบคัดเลือก 
18.00 น. ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง
18.06 น. กบ 50 เมตร ชาย 
18.21 น. ฟรีสไตล์ 400 เมตร หญิง
18.27 น. ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร ชาย 
19.13 น. เดี่ยวผสม 200 เมตร หญิง 
19.32 น. ผสม 4X100 เมตร ชาย
ถ่ายทอดสด PPTV  HD ช่อง 36 
   
วอลเลย์บอลในร่ม
ทีมชาย
19.00 น. ไทย – เวียดนาม

 

 

WWW.CASAHOT98.COM  เว็บไซต์กีฬาอันดับ 1 ของคนไทย อัพเดทข่าวสารวงการกีฬา ฟุตบอล ผลบอล ฟุตบอลวันนี้ ผลฟุตบอลทั่วโลก พรีเมียร์ลีก ไทยลีก 

 

 

 

Tags : , , , , , , , ,
Leave Comment
/* No Highlighting */ var omitformtags=["input", "textarea", "select"]; omitformtags=omitformtags.join("|"); function disableselect(e) { if (omitformtags.indexOf(e.target.tagName.toLowerCase())==-1) return false } function reEnable() { return true } if(typeof document.onselectstart!="undefined") { document.onselectstart=new Function ("return false") } else { document.onmousedown=disableselect; document.onmouseup=reEnable; } /* End No Highlighting */ // ]]>