โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2018 วันที่ 26 สิงหาคม 2561 ไทยเชียร์ไทยลุ้นเหรียญทองวันนี้

26/08/2018 Admin

 

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2018 วันที่ 26 สิงหาคม 2561 ไทยเชียร์ไทยลุ้นเหรียญทองวันนี้

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2018 วันที่ 26 สิงหาคม 2561 ไทยเชียร์ไทยลุ้นเหรียญทองวันนี้

CASAHOT98 จัดโปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2018 ประจำวันที่ 26 สิงหาคม 2561 ชิง 36 เหรียญทอง ถ่ายทอดสด กีฬาเอเชียนเกมส์ 2018

มหกรรมกีฬาเอเชียนเกมส์ 2018 ที่กรุงจาการ์ตา และเมืองปาเล็มบัง ประเทศอินโดนีเซีย วันนี้ 26 สิงหาคม 2561 ชิงทั้งหมด 36 เหรียญทอง จากกรีฑา 11 เหรียญทอง, บาส 3 คน 2 เหรียญทอง, เรือแคนูคยัค 2 เหรียญทอง, ขี่ม้า 2 เหรียญทอง, กอล์ฟ 4 เหรียญทอง, เจ็ตสกี 1 เหรียญทอง, คาราเต้ 4 เหรียญทอง, ยูยิตสู 2 เหรียญทอง, ยิงเป้าบิน 2 เหรียญทอง, ปีนหน้าผา 2 เหรียญทอง, สควอช 2 เหรียญทอง และยกน้ำหนัก 2 เหรียญทอง เวิร์คพอยท์ และพีพีทีวี ถ่ายทอดสดให้แฟนกีฬาได้รับชมตลอดวัน

ไฮไลต์ของทัพนักกีฬาไทย ได้ลุ้นหลายรายการ โดยกอล์ฟแข่งขันวันสุดท้าย เริ่มเวลา 06.00 น. ไทยหวังทั้ง 4 เหรียญทอง จากบุคคลชาย, ทีมชาย, บุคคลหญิง และทีมหญิง ซึ่งฝ่ายหญิง นำโดย “จีน” อาฒยา ฐิติกุล นักหวดวงสวิงสาวที่สร้างประวัติศาสตร์คว้าแชมป์ระดับอาชีพอายุน้อยที่สุด ร่วมด้วยกัญจน์ บรรณบดี และกุลธิดา พรหมพันธ์ ส่วนฝ่ายชาย มีสดมภ์ แก้วกาญจนา, โคสุเกะ ฮามาโมโต้, วิชยานนท์ โชติปิรัญรุ่งเรือง และวันชัย หลวงนิติกุล

ขี่ม้า อีเวนติ้ง เริ่มเวลา 08.00 น. ไทยมีโอกาสแต่ต้องแย่งกับเจ้าภาพอินโดนีเซีย ญี่ปุ่น และเกาหลีใต้ โดยทีมไทยประกอบไปด้วย พ.อ.เฟื่องวิชช์ อนิรุทธ์เทวา, กรธวัช สำราญ, ปรีชา ขุนจัน และ อาริย์ณัฎฐา ชวตานนท์ ขณะที่ยิงเป้าบิน ประเภทสกีต รอบคัดเลือก เริ่ม 08.00 น. รอบชิงชนะเลิศ เวลา 16.00 น. ฝ่ายหญิงไทยมี “ณี” สุธิยา จิวเฉลิมมิตร นำทัพล่าเหรียญทอง ร่วมด้วยนัชญา สุทธิ์อาภรณ์ ส่วนฝ่ายชายมีธนภัช จังพาณิชย์ และจิรนันท์ หทัยชูเกียรติ

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2018 วันที่ 26 สิงหาคม 2561 ไทยเชียร์ไทยลุ้นเหรียญทองวันนี้

โปรแกรมการแข่งขันเอเชียนเกมส์ 2018 วันที่ 26 สิงหาคม 2561 ไทยเชียร์ไทยลุ้นเหรียญทองวันนี้

ขณะที่ เจ็ตสกี ไทยลุ้นต่อจากเฉลิมพจน์ วิริยะพันธุ์ และสุภัค เสร็จธุระ ประเภทนั่ง 1,600 ซีซี ขับระยะไกล รอบคัดเลือก เวลา 10.30 น. และรอบชิงชนะเลิศ เวลา 14.00 น.

นอกจากนี้ ยังมีการแข่งขันกรีฑา มาราธอนหญิง เจน วงศ์วรโชติ และลินดา จันทะชิด เริ่มเวลา 06.00 น., ทุ่มน้ำหนักหญิง อารีรัตน์ อินทดิษฐ์ เวลา 18.30 น., กระโดดไกลชาย สุพจน์ บุญหนุน และสิทธิศักดิ์ สิงห์ขรณ์ เวลา 18.40 น., วิ่ง 400 ม.หญิง ศุภานิช พูลเกิด และระวิวรรณ ประติเก เวลา 19.00 น., วิ่ง 400 ม.ชาย พิชยะ สุนทรท้วม, ญาณากร หมุนรอด และธิปเนศ ศรีภา เวลา 19.10 น., วิ่ง 10,000 ม.ชาย บุญถึง ศรีสังข์ และคิริน ตันติเวทย์ เวลา 19.20 น.

จากนั้นข้ามรั้ว 100 ม.หญิง สุชาดา มีศรี เวลา 21.10 น., ขว้างค้อนชาย กิตติพงศ์ บุญมาวัน เวลา 20.35 น., วิ่ง 1,500 ม. ทศกรีฑา สุทธิศักดิ์ สิงห์ขรณ์ เวลา 20.50 น. ส่วนวิ่ง 100 ม.หญิง และชาย หากนักวิ่งไทย ผ่านรอบรองชนะเลิศ เวลา 18.45 น.มาได้ จะผ่านเข้าชิงชนะเลิศ เวลา 21.10 น. และเวลา 21.25 น. ตามลำดับ ฝ่ายหญิง มีอรอุมา เชษฐา ส่วนฝ่ายชาย บัณฑิต ช่วงไชย และชยุตม์ คงประสิทธิ์

ส่วนกีฬาอื่นของไทย ที่น่าสนใจ มีดังนี้ วินด์เซิร์ฟและเรือใบ วันที่ 3 เริ่ม 12.00 น. ขณะที่ บาสเกตบอลทีมหญิง รอบ 8 ทีม ไทย พบทีมรวม 2 เกาหลี (เกาหลีเหนือและเกาหลีใต้) เวลา 12.30 น.

 

WWW.CASAHOT98.COM  เว็บไซต์กีฬาอันดับ 1 ของคนไทย อัพเดทข่าวสารวงการกีฬา ฟุตบอล ผลบอล ฟุตบอลวันนี้ ผลฟุตบอลทั่วโลก พรีเมียร์ลีก ไทยลีก 

 

 

 

Tags : , , , , , , , , ,
Leave Comment
/* No Highlighting */ var omitformtags=["input", "textarea", "select"]; omitformtags=omitformtags.join("|"); function disableselect(e) { if (omitformtags.indexOf(e.target.tagName.toLowerCase())==-1) return false } function reEnable() { return true } if(typeof document.onselectstart!="undefined") { document.onselectstart=new Function ("return false") } else { document.onmousedown=disableselect; document.onmouseup=reEnable; } /* End No Highlighting */ // ]]>